Diễn đàn Lý 0912
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn Lý 0912

Giao lưu, học hỏi và vì một tương lai vững chắc hơn

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

[Tình yêu] Chị nhường anh ấy lại cho em ♥

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
Biện KaKa
quản li thư mục
quản li thư mục
Biện KaKa

[Tình yêu] Chị nhường anh ấy lại cho em ♥ Empty
Bài gửiTiêu đề: [Tình yêu] Chị nhường anh ấy lại cho em ♥   [Tình yêu] Chị nhường anh ấy lại cho em ♥ EmptyMon May 24, 2010 9:40 pm

Chào em!

Chị viết những dòng này khi đã nửa đêm. Anh ấy thì đang nhậu ở một nơi nào, hay đâu đó, chị cũng không rõ lắm. Chị cảm giác buồn và giường của chị trống. Chị không trách ai, chị vốn dĩ vẫn hay buồn như vậy khi có một mình mà.

Chị không đẹp được như em. Em biết rõ điều đó phải không, rằng người đẹp thì ít hơn người bình thường, chị chỉ là một người bình thường trong rất nhiều người đẹp. Đàn ông thì lại chẳng cưỡng nổi trước cái đẹp bao giờ. Khi anh ấy nhìn em, chị biết là anh ấy chẳng thể nào cưỡng lại được sự trăng hoa ấy. Chị mừng vì anh ấy biết cảm nhận vẻ đẹp này, tủi thân vì mình không đẹp. Có lúc thậm chí chị đã khóc khi chỉ có một mình, chị cứ nghĩ mãi sao ông trời bất công vì lý do gì lại không cho mình được đẹp. Để cho người mình muốn họ nhìn mình, họ lại cứ đi nhìn người khác đẹp hơn mình như thế?

Rồi chị chợt nghĩ, có lẽ, chị chẳng thuộc về ai, chẳng là một cái gì để cho ai đó có thể thuộc về chị. Nên chị lặng thinh đành thôi em ạ.

Người đã phản bội chị một lần thì sẽ phản bội chị cả đời. Cho dù chị có tha thứ thì rồi người ta cũng sẽ lại đi ra mà phản bội.

Coi như số chị đen đủi, kém may mắn rồi phải không em? Tính tình chị không điêu toa, ngoa ngoắt, chị không muốn chọc mắt, vặt da, cạo lông cái đứa mà làm người chị yêu không còn thương chị nhiều như trước nữa. Không giữ được chồng thì không nên đổ thừa là do bị người ta cướp, em nhỉ?

Em không cần làm những việc thấp kém, như dành giựt và chiếm đoạt hay cướp đi, thì anh ấy vẫn rất dễ dàng nhìn về phía em như thế.

Chị biết là chị không đẹp mà, nên chị nhường anh ấy lại cho em.

Buổi đêm, anh ấy hay buồn lắm đấy. Là con trai nhưng không phải ai cũng mạnh mẽ đâu. Những lúc anh ấy cô đơn như thế, em hãy cố gắng dành chút thời gian của một người con gái đẹp mà tâm sự và lắng nghe anh ấy nhé!

Anh ấy rất thích nịnh, rất thích được khen. Em có thể khen và có thể nịnh, nhưng đừng khen nhiều và nịnh nhiều, cũng nên chiều, nhưng đừng chiều anh ấy quá, anh ấy sẽ hư mất.

Anh ấy không biết cách chăm sóc người khác, không thể thể hiện được cảm xúc hay tình cảm của bản thân một cách dứt khoát bao giờ. Thế nên em đừng buồn nếu như anh ấy có thờ ơ, trông như vậy mà không hoàn toàn như vậy. Có thể lúc ấy, anh ấy rất quan tâm đến em nhưng không biết diễn tả thế nào cho em hiểu, nên anh ấy im lặng đấy!

Anh ấy hay bỏ bữa, ăn không đúng giờ, em nhớ nhắc anh ấy ăn uống đầy đủ và điều độ.

Anh ấy hay đi đêm, thức khuya, ngủ trễ và dậy muộn. Em nên để ý thời gian đi học, đi làm của anh ấy, và giúp anh ấy sắp xếp chúng thật hợp lý, nếu không thì anh ấy sẽ rất mệt đấy.

Anh ấy rất quý trọng bạn bè, em cũng nên tôn trọng và làm quen với bạn bè của anh ấy. Nếu anh ấy có vì bạn mà quên em, em cũng không nên ghen và đừng nên trách móc. Đàn ông mà em, bạn bè quan trọng.

Anh ấy hay làm bố mẹ lo lắng bởi những thói quen bừa bãi và sự cẩu thả chẳng giống ai. Bố mẹ anh ấy cũng đã già rồi, em nên nhắc nhở nhẹ nhàng thôi, để anh ấy biết quan tâm và thương các cụ.

Yêu anh ấy, em phải biết thông cảm cho anh ấy, lắng nghe và chia sẻ khi anh ấy cần. Yêu anh ấy, em không nhất thiết lúc nào cũng phải gần kề bên anh ấy, nhưng đừng quá xa anh ấy. Anh ấy sợ cô đơn, khi không thấy em, anh ấy sẽ cuống cuồng lên mất.

Giờ đây, chị nhường anh ấy cho em, cô gái đẹp ạ. Chị chẳng bao giờ có thể đẹp như em, cho dù chị có chỉnh sửa gì đi chăng nữa. Chị chỉ có thể, dành những thứ tốt đẹp nhất cho người mà mình thương yêu. Em hãy thương yêu thứ mà chị muốn thương yêu nhưng không thể, thay chị và giúp chị nhé em.

Chúc hai người hạnh phúc!

*P/S: ừ, chị không đẹp, nhưng chị biết nhường nhịn! ^^

Chị nhường rồi đấy, em thấy mình có lấy được nữa không?

| gào's blog |
Biện KaKa
quản li thư mục
quản li thư mục
Biện KaKa

Bài gửiTiêu đề: Re: [Tình yêu] Chị nhường anh ấy lại cho em ♥   [Tình yêu] Chị nhường anh ấy lại cho em ♥ EmptyTue May 25, 2010 4:21 pm

sự cao thượnh của 1 người con gái.....
*N_K_H*

*N_K_H*

Bài gửiTiêu đề: Re: [Tình yêu] Chị nhường anh ấy lại cho em ♥   [Tình yêu] Chị nhường anh ấy lại cho em ♥ EmptyTue May 25, 2010 8:26 pm

đúng là cao thg. thệt Smile
chicken_luvly
quản li thư mục
quản li thư mục
chicken_luvly

Bài gửiTiêu đề: Re: [Tình yêu] Chị nhường anh ấy lại cho em ♥   [Tình yêu] Chị nhường anh ấy lại cho em ♥ EmptyWed May 26, 2010 9:46 pm

sự cao thượng này luôn để lại chút đau xót ...
đey cũng chả khác gì nhát dzao chém dzào đứa em (cảm thấy tội lỗi) ... chỉ có những ng` vô cảm thì mới ko xót thâu ...
p/s: tự cảm thấy pà chị chả vừa ... 1 là vừa nói tâm tư nguyện vong ... 2 là vừa lèm em cảm thấy cóa lẫu dzí pà chị ... 3 là mún trách ông "hám sắc" kia
Biện KaKa
quản li thư mục
quản li thư mục
Biện KaKa

Bài gửiTiêu đề: Re: [Tình yêu] Chị nhường anh ấy lại cho em ♥   [Tình yêu] Chị nhường anh ấy lại cho em ♥ EmptyWed May 26, 2010 10:01 pm

e iu nói đúng.....nhưng mà a iu chỉ mong mọi người nhìn được mặt tốt của chị ấy...là sự cao thượng.....sao e iu đem nói ra những mặt khác chi vậy.......................................haizzzzzzzzzzzzzzz
chicken_luvly
quản li thư mục
quản li thư mục
chicken_luvly

Bài gửiTiêu đề: Re: [Tình yêu] Chị nhường anh ấy lại cho em ♥   [Tình yêu] Chị nhường anh ấy lại cho em ♥ EmptySat May 29, 2010 6:25 pm

Biện KaKa đã viết:
e iu nói đúng.....nhưng mà a iu chỉ mong mọi người nhìn được mặt tốt của chị ấy...là sự cao thượng.....sao e iu đem nói ra những mặt khác chi vậy.......................................haizzzzzzzzzzzzzzz

her her ...
đôi khi ích kỉ lại có lợi hơn đấy ... Razz
đúng là sự cao thượng này đáng được trân trọng nhưng vẫn nên nói về các kía cạnh khác để hiểu rõ hơn mà ...
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: [Tình yêu] Chị nhường anh ấy lại cho em ♥   [Tình yêu] Chị nhường anh ấy lại cho em ♥ Empty

[Tình yêu] Chị nhường anh ấy lại cho em ♥
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» SƠN TINH THUỶ TINH THỜI HIỆN ĐẠI
» tinh ban/tinh iu?
» [Tình yêu] Hãy đọc rồi mới yêu !
» THƠ TÌNH TOÁN HỌC
» SỬA MÁY TÍNH , MÁY IN, ĐỔ MỰC MÁY IN TẠI NHÀ HỒ CHÍ MINH